ข่าวประชาสัมพันธ์
การจัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติฯ เนื่องในโอกาสมหามงคลวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว 28 กรกฎาคม 2566
27 กรกฎาคม 2566
2353
วันพฤหัสบดีที่ 27 กรกฎาคม 2566 เวลา 09.00 น. องค์การบริหารส่วนตำบลมะรุ่ยร่วมกับศูนย์พัฒนาเด็กเล็กองค์การบริหารส่วนตำบลมะรุ่ย และประชาชนในพื้นที่ ร่วมจัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติฯ ร่วมพลังสร้างสัปปายะสู่วัดด้วยวิถี 5ส (Big Cleaning Day) เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลวันเฉลิมพระชนมพรรษา 28 กรกฎาคม 2566 ณ วัดศรัทธาราม หมู่ที่ 4 ตำบลมะรุ่ย อำเภอทับปุด จังหวัดพังงา
![](/storage/uploads/1347-9.jpg)
![](/storage/uploads/1348-LIN56E_ALBUM_กิจกรรมการรวมพลังสร้างสัปปายะสู่วัดด.jpg)
![](/storage/uploads/1349-LINE_5ALB5UM_กิจกรรมการรวมพลังสร้างสัปปายะสู่วัดด.jpg)
![](/storage/uploads/1350-LINE_A5LBUM_กิจกรรมการรวมพลังสร้างสัปปายะสู่วัดด.jpg)
![](/storage/uploads/1351-LINE_A45LBUM_กิจกรรมการรวมพลังสร้างสัปปายะสู่วัดด.jpg)
![](/storage/uploads/1352-LINE_AL56BUM_กิจกรรมการรวมพลังสร้างสัปปายะสู่วัดด.jpg)
![](/storage/uploads/1353-LINE_ALBU45M_กิจกรรมการรวมพลังสร้างสัปปายะสู่วัดด.jpg)
![](/storage/uploads/1355-LINE_ALBUM_กิจกรรมก1ารรวมพลังสร้างสัปปายะสู่วัดด.jpg)
![](/storage/uploads/1356-LINE_ALBUM_กิจกรรมการรวมพ63ลังสร้างสัปปายะสู่วัดด.jpg)
![](/storage/uploads/1357-LINE_ALBUM_กิจกรรมการรวมพลั55งสร้างสัปปายะสู่วัดด.jpg)
![](/storage/uploads/1358-LINE_ALBUM_กิจกรรมการรวมพลังสร้าง2สัปปายะสู่วัดด.jpg)
![](/storage/uploads/1359-LINE_ALBUM_กิจกรรมการรวมพลังสร้าง45สัปปายะสู่วัดด.jpg)
![](/storage/uploads/1360-LINE_ALBUM_กิจกรรมการรวมพลังสร้างสั63ปปายะสู่วัดด.jpg)
![](/storage/uploads/1361-LINE_ALBUM_กิจกรรมการรวมพลังสร้างสัป6ปายะสู่วัดด.jpg)
![](/storage/uploads/1362-LINE_ALBUM_กิจกรรมการรวมพลังสร้างสัปปายะสู่วัดด.jpg)
![](/storage/uploads/1363-LINE2_ALBUM_กิจกรรมการรวมพลังสร้างสัปปายะสู่วัดด.jpg)